Tue. Aug 3rd, 2021

#LokSabhaElectionResult2019 महाराष्ट्रात निवडून आले ‘हे’ उमेदवार

लोकसभा निवडणुकांचा निकाल जाहीर झाल्यानंतर संपूर्ण देशात पुन्हा एकदा मोदींची लाट बघायला मिळाली. लोकसभा निवडणुका सात टप्प्यात पार पडले असून देशभरात 542 जागांसाठी मतदान पार पडले. राज्यात 48 जागांसाठी मतदान पार पडल्यानंतर 23 मे रोजी मतमोजणी झाली. पुन्हा एकदा मोदी आणि भाजपा सरकार आल्यामुळे जनतेने पुन्हा मोदींना पसंत केल्याचे स्पष्ट झाले आहे. राज्यातही तसंच काहीसं चित्र बघायला मिळालं आहे. 48 जागांपैकी 41 जागांवर युतीचे सरकार जिंकून आले आहे.

राज्यात निवडून आलेल्या उमेदवारांच्या नावाची यादी –

मतदारसंघ                                         विजयी उमेदवार                                                     पराभूत उमेदवार

अहमदनगर                                   डॉ. सुजय विखे पाटील (भाजप)                                संग्राम जगताप ( कॉंग्रेस)

अकोला                                         संजय धोत्रे  ( भाजपा )                                             प्रकाश आंबेडकर(वंचीत बहुजन)

अमरावती                                      नवनीत राणा                                                           आनंदराव अडसूळ ( शिवसेना )

औरंगाबाद                                     इम्तीयाज जलील ( एमआयएम )                                चंद्रकांत खैरे ( शिवसेना )

बारामती                                       सुप्रिया सुळे (राष्ट्रवादी )                                             कांचन कूल ( भाजपा )

बीड                                               प्रितम मुंडे ( भाजपा )                                                बजरंग सोनावणे (राष्ट्रवादी)

भंडारा- गोंदिया                            सुनील मेंढे ( भाजपा )                                                  नाना पंचबुद्धे ( राष्ट्रवादी )

भिवंडी                                          कपील पाटील (भाजपा)                                                   सुरेश तवारे

बुलडाणा                                       प्रतापराव जाधव (शिवसेना)                                        डॉ राजेंद्र शिंगणे (राष्ट्रवादी)

चंद्रपूर                                            सुरेश धानोरकर (कॉंग्रेस )                                        हंसराज अहिर ( भाजपा)

धुळे                                               सुभाष भामरे (भाजपा)                                            कुणालबाबा पाटील (राष्ट्रवादी )

दिंडोरी                                         डॉ भारती पवार ( भाजपा)                                            धनराज महाळे ( राष्ट्रवादी)

गडचिरोली- चिमूर                          अशोक नेते ( भाजपा )                                              डॉ नामदेव उसंडी ( कॉंग्रेस)

हातकणंगले                                 धैर्यशील माने ( शिवसेना)                                         राजू शेट्टी (स्वाभिमानी शेतकरी)

हिंगोली                                        हेमंत पाटील ( शिवसेना )                                            सुभाषराव वानखेडे (कॉंग्रेस)

जळगाव                                      उन्मेष पाटील (भाजपा)                                               गुलाबराव देवकर ( राष्ट्रवादी)

जालना                                     रावसाहेब दानवे (भाजपा)                                             केशवराव औतादे ( कॉंग्रेस)

कल्याण                                 डॉ श्रीकांत शिंदे (शिवसेना)                                                 बाबा पाटील (राष्ट्रवादी)

कोल्हापूर                                संजय मंडलिक ( शिवसेना )                                            धनंजय महाडिक ( राष्ट्रवादी)

लातूर                                    सुधाकरराव श्रंगारे ( भाजपा)                                         मच्छिंद्र गुणवंतराव ( कॉंग्रेस)

माढा                                 रणजितसिंह नाईक निंबाळकर (भाजपा)                            संजयमामा शिंदे ( राष्ट्रवादी )

मावळ                                   श्रीरंग बाराणे ( शिवसेना)                                                      पार्थ पवार (राष्ट्रवादी)

दक्षिण मुंबई                         अरविंद सावंत ( शिवसेना )                                                    मिलिंद देवरा (कॉंग्रेस)

उत्तर मुंबई                          गोपाळ शेट्टी (भाजपा)                                                       उर्मिला मातोंडकर (कॉंग्रेस)

उत्तर मध्य मुंबई                पूनम महाजन ( भाजपा )                                                          प्रिया दत्त (कॉंग्रेस)

उत्तर पश्चिम मुंबई             गजनन किर्तीकर (शिवसेना )                                               संजय निरुपम ( कॉंग्रेस)

दक्षिण मध्य मुंबई                    राहुल शेवाळे ( शिवसेना)                                                एकनाथ गायकवाड ( कॉंग्रेस)

ईशान्य मुंबई                         मनोज कोटक ( भाजपा)                                                 संजय दिना पाटील ( राष्ट्रवादी)

नागपूर                                  नितीन गडकरी ( भाजपा)                                                 नाना पटोले

नांदेड                                    प्रतापराव पाटील चिखलीकर (भाजपा)                              अशोक चव्हाण (कॉंग्रेस)

नंदूरबार                                       डॉ हिना गावित (भाजपा)                                           के.सी पदवी (कॉंग्रेस)

नाशिक                                हेमंत गोडसे (शिवसेना)                                                         समीर भूजबळ

ओसमानाबाद                  ओमप्रकाश निंबाळकर ( शिवसेना)                                  रणजगजितसिंह पाटील (राष्ट्रवादी)

पालघर                                      राजेंद्र गावित ( शिवसेना)                              बळीराम जाधव ( बहुजन विकार आघाडी)

परभणी                                  संजय जाधव (शिवसेना)                                        राजेश विटेकर ( राष्ट्रवादी)

पुणे                                      गिरीश बापट (भाजपा)                                                 मोहन जोशी ( कॉंग्रेस)

रायगड                               सुनिल तटकरे ( राष्ट्रवादी)                                          अनंत गीते ( शिवसेना)

रामटेक                                कृपाल तुमणे ( शिवसेना)                                       किशोर गजभिये ( कॉंग्रेस)

रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग              विनायक राऊत ( शिवसेना)                                निलेश राणे

रावेर                                   रक्षा खडसे ( भाजपा)                                          डॉ उल्हास पाटील( कॉंग्रेस)

सांगली                          संजयकाका पाटील (भाजपा)                                       विशाल पाटील (स्वाभिमानी पक्ष )

सातारा                           उदयनराजे भोसले( राष्ट्रवादी)                                           नरेंद्र पाटील  (शिवसेना)

शिर्डी                                 सदाशिव लोखंडे (शिवसेना)                                           भाऊसाहेब कांबळे (काँग्रेस)

शिरूर                                अमोल कोल्हे (राष्ट्रवादी)                                   शिवाजीराव आढळराव पाटील ( शिवसेना)

सोलापूर                                  सिद्धेश्वर स्वामी (भाजपा)                                       सुशीलकुमार शिंदे ( काँग्रेस)

ठाणे                                           राजन विचारे (शिवसेना  )                                       आनंद परांजपे ( राष्ट्रवादी)

वर्धा                                           रामदास तडस ( भाजपा)                                                चारूलता राव ( काँग्रेस)

यवतमाळ-वाशिम                    भावना गवळी ( शिवसेना)                                           माणिकराव ठाकरे ( काँग्रेस)

 

 

 

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *