Sunday, February 09, 2025 05:12:47 PM

Amit Shah takes holy dip at Maha Kumbh
केंद्रीय गृहमंत्री शाहांचं कुंभस्नान

केंद्रीय गृहमंत्री शाहांचं कुंभस्नान

प्रयागराज: उत्तर प्रदेशच्या प्रयागराजमध्ये सुरू असलेल्या महाकुंभ मेळ्यात केवळ सामान्य लोकच नाही, तर मोठ्या राजकीय आणि धार्मिक व्यक्तिमत्वांचा देखील सहभाग वाढला आहे. या पवित्र सोहळ्यात गृहमंत्री अमित शाह हे प्रमुख राजकीय व्यक्तिमत्त्व म्हणून उपस्थित होते. २७ जानेवारीला अमित शाह त्रिवेणी संगम स्नान आणि विविध धार्मिक कार्यक्रमांमध्ये सहभागी झाले. 

अमित शाह यांनी आपल्या प्रयागराज दौऱ्यात उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांची भेट घेतली आणि त्यांच्याशी कुंभमेळ्याच्या आयोजनावर चर्चा केली. त्यानंतर, गृहमंत्री अमित शाह यांनी पवित्र त्रिवेणी संगमात स्नान केले, जे भारतीय धर्म आणि संस्कृतीतील एक अत्यंत महत्त्वाचा भाग आहे. यावेळी, त्यांनी कुंभमेळ्याच्या विविध धार्मिक कार्यकमांमध्ये भाग घेतला.

अमित शाह यांच्यासोबतच शंकराचार्य भारती तीर्थ महाराज, निश्चलानंद सरस्वती महाराज आणि स्वामी सदानंद सरस्वती महाराज यांच्याशीही संवाद साधला. या उच्च मान्यवरांनी आपापल्या आशीर्वादाने गृहमंत्र्यांचे स्वागत केले आणि त्यांना पुण्यप्राप्तीची शुभेच्छा दिल्या. त्याचप्रमाणे, जूना आखाड्याचे महंत अवधेशानंद गिरी महाराज, गुरु शरणानंद जी महाराज आणि गोविंद गिरी जी महाराज यांना भेटून त्यांच्याशी धार्मिक चर्चाही केली.

कुंभमेळ्यात दरवर्षी लाखो भाविक सहभागी होतात, आणि यावर्षी सुमारे ४६ लाखांहून अधिक भाविकांनी त्रिवेणी संगमात स्नान केले. या पवित्र स्नानाने अनेकांना आध्यात्मिक शांती दिली आहे. १३ जानेवारीपासून सुरू झालेल्या महाकुंभ सोहळ्याने एकूण १३.२१ कोटींहून अधिक भाविकांना आकर्षित केले आहे.कुंभमेळ्यात भाग घेत असलेले भक्त, संत आणि महात्मे देशाच्या विविध कोपऱ्यांतून एकत्र येतात आणि या पवित्र सोहळ्याच्या माध्यमातून एकता आणि भारतातील संस्कृतीचा आध्यात्माचा संदेश देतात 

'>http://


सम्बन्धित सामग्री






Live TV