Tuesday, May 20, 2025 03:20:25 PM

पहलगाम हल्ल्यातील मृतांना सर्वोच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांनी वाहिली श्रद्धांजली, पहा व्हिडिओ

पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याबद्दल शोक व्यक्त करण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती बीआर गवई आणि न्यायमूर्ती मसीह यांनी दोन मिनिटे मौन पाळले.

पहलगाम हल्ल्यातील मृतांना सर्वोच्च न्यायालयाच्या न्यायाधीशांनी वाहिली श्रद्धांजली पहा व्हिडिओ
Supreme Court judges pay tribute to those killed in Pahalgam attack
Edited Image, X

नवी दिल्ली: जम्मू आणि काश्मीरमधील पहलगाममध्ये दहशतवाद्यांनी भ्याड हल्ला केला आहे. या हल्ल्यात 26 हून अधिक लोकांचा मृत्यू झाला आहे. या घटनेत काही जण जखमी झाले आहेत. या हल्ल्यानंतर देशभर संतापाची लाट पाहायला मिळत आहे. दरम्यान, पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याबद्दल शोक व्यक्त करण्यासाठी सर्वोच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती बीआर गवई आणि न्यायमूर्ती मसीह यांनी दोन मिनिटे मौन पाळले. या हल्ल्याच्या निषेधार्थ, आज सर्वोच्च न्यायालयात सरन्यायाधीशांच्या खंडपीठाने बैठक घेतली नाही. सरन्यायाधीशांच्या खंडपीठानंतर सर्वात वरिष्ठ असलेल्या न्यायमूर्ती गवई यांच्या खंडपीठाने दोन मिनिटे मौन पाळले. 

दहशतवाद्यांची सांकेतिक नावे समोर आली

पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याबाबत एक मोठा खुलासा झाला आहे. खरं तर, 26 निष्पाप लोकांची निर्घृण हत्या करणाऱ्या चार दहशतवाद्यांचे फोटो समोर आले आहेत. मिळालेल्या माहितीनुसार, दोन दहशतवादी पश्तो भाषेत बोलत होते. हल्ला करणारे हे दोन्ही दहशतवादी पाकिस्तानी असल्याचे सांगितले जात आहे, त्यांची ओळख पटली आहे. यापैकी एक दहशतवादी आसिफ शेख हा जैश-ए-मोहम्मदचा दहशतवादी असल्याचे सांगितले जात आहे. दरम्यान, चारपैकी तीन दहशतवाद्यांची नावेही उघड झाली आहेत. त्यांची कोड नावे आसिफ फौजीचे नाव मुसा, सुलेमान शाहचे नाव युनूस, अबू तल्हाचे कोड नाव आसिफ अशी होती. 

हेही वाचा -  योग्य उत्तर देऊ...; पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर राजनाथ सिंह यांचे महत्त्वपूर्ण विधान

दहशतवाद्यांनी रेकॉर्ड केला घटनेचा व्हिडिओ - 

प्राप्त माहितीनुसार, दहशतवाद्यांनी बॉडी कॅमेरे घातले होते आणि त्यांनी संपूर्ण घटनेचा व्हिडिओ बनवला होता. दहशतवाद्यांनी प्रथम पर्यटकांना डोके टेकवण्यास सांगितले आणि नंतर AK-47 आणि अमेरिकन M-14 रायफलने गोळीबार सुरू केला. तपास यंत्रणांनी तीन संशयितांचे रेखाचित्रही जारी केले होते, त्यानंतर लगेचच चार दहशतवाद्यांचे फोटोही समोर आले आहेत. 

हेही वाचा - 'देशात मुस्लिमांविरुद्ध भेदभाव वाढत आहे म्हणून...'; पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यावर रॉबर्ट वाड्रा यांचे वादग्रस्त वक्तव्य

पहलगाम हल्ल्याची चौकशी करणाऱ्या गुप्तचर संस्थांना घटनेच्या ठिकाणाजवळ अतिशय प्रगत श्रेणीतील संप्रेषण उपकरणे सापडली आहेत, ज्यावरून असे दिसून येते की दहशतवाद्यांना बाहेरून कुठूनतरी रसदविषयक मदत आणि सहकार्य मिळत होते. गुप्तचर यंत्रणांनी असा दावा केला आहे की हल्ला करणारे दहशतवादी पाकिस्तानात बसलेल्या इतर दहशतवाद्यांशी थेट संपर्कात होते. 
 


सम्बन्धित सामग्री