Saturday, May 17, 2025 08:46:46 PM

Pahalgam Terrorist Attack: मास्टरमाइंड सैफुल्लाहचा कांगावा अन् पाकिस्तानची क्षेपणास्त्र चाचणी

पहलगाम दहशतवादी हल्ला ज्यांच्या दहशतवाद्यांनी घडवून आणला होता, ती रेझिस्टन्स फ्रंट - टीआरएफ ही दशतवादी संघटना पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था आयएसआयच्या अगदी जवळची आहे.

pahalgam terrorist attack मास्टरमाइंड सैफुल्लाहचा कांगावा अन् पाकिस्तानची क्षेपणास्त्र चाचणी

Pahalgam Terrorist Attack: पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत आता गप्प बसणार नाही. भारताने राजनैतिक पातळीवर विविध क्षेत्रात पाकिस्तानला चोख प्रत्युत्तर दिले आहे. पाकिस्तानमध्ये अशी भीती आहे की, भारत पीओकेमध्ये प्रत्युत्तर म्हणून हल्ला करू शकतो. त्यामुळे पाकिस्तानने जमिनीवरून जमिनीवर मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्रांची चाचणी करण्यास सुरुवात केली आहे. दरम्यान, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा सूत्रधार असल्याचे म्हटले जाणारा भयानक दहशतवादी आता जगासमोर बाजू मांडत आहे.

पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यात 26 निष्पाप लोकांना आपला जीव गमवावा लागला आणि 20 जण जखमी झाले. 22 एप्रिल रोजी जम्मू आणि काश्मीरमधील अनंतनाग जिल्ह्यातील पहलगाम येथे इस्लामी दहशतवाद्यांनी नरसंहार घडवून पर्यटकांची हत्या केली. दहशतवाद्यांनी प्रथम पर्यटकांना त्यांच्या धर्माबद्दल विचारले आणि त्यांना कलमा म्हणण्यास सांगितले आणि जेव्हा ते हिंदू असल्याची खात्री झाली, तेव्हा त्यांनी गोळीबार करून त्यांना ठार मारले. पाकिस्तानच्या दहशतवादी संघटने लष्कर-ए-तैयबाशी संबंधित असलेल्या रेझिस्टन्स फ्रंट (टीआरएफ) ने या हल्ल्याची जबाबदारी स्वीकारली आहे. या हल्ल्याला योग्य उत्तर दिले जाईल, असे भारताने स्पष्ट केले आहे आणि ते आधीच सुरू झाले आहे. या प्रकरणात भारत अॅक्शन मोडमध्ये आहे आणि त्यामुळे पाकिस्तान सरकार आणि येथील दशतवादी चिंतेत आहेत. दरम्यान, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा सूत्रधार असल्याचे सांगितले जाणारा लश्कर-ए-तैयबाचा  एक कुख्यात दहशतवादी आता जगासमोर बाजू मांडत आहे.

हेही वाचा - 'या' मुस्लीम घोडेवाल्याचे पर्यटकांना वाचवण्यासाठी बलिदान; पळण्याऐवजी दहशतवाद्यांना आडवा आला..

सैफुल्ला म्हणतोय, 'मी काहीही नाही केलं'
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा सूत्रधार सैफुल्लाह कसुरी असल्याचे म्हटले जाते, जो 'लश्कर'चा एक कुख्यात दहशतवादी आहे आणि या पाकिस्तानी दहशतवादी संघटनेचा उपप्रमुख देखील आहे. या सैफुल्लाहला खालिद आणि अबू मुसा म्हणूनही ओळखले जाते आणि तो हाफिज सईदचा जवळचा सहकारी आहे. पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर संपूर्ण भारतात संतापाची लाट उसळली आहे आणि सरकारने स्पष्ट केले आहे की, या हल्ल्यात मारल्या गेलेल्या निष्पाप लोकांच्या मारेकऱ्यांना माफ केले जाणार नाही आणि त्यांच्याकडून बदला घेतला जाईल. अशा परिस्थितीत, सैफुल्ला आता जगासमोर विनवणी करत आहे. या लश्करच्या कमांडरचा एक व्हिडिओ समोर आला आहे ज्यामध्ये तो म्हणत आहे की, 'मी काहीही केलेले नाही. भारत या हल्ल्यासाठी माझ्यावर आणि पाकिस्तानवर खोटे आरोप करत आहे. यामुळे जगभरात पाकिस्तानची प्रतिष्ठा खराब होत आहे. पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्यामागे असलेल्या दहशतवाद्यांशी माझा काहीही संबंध नाही.'

सैफुल्लाने पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या चार दिवस दिली होती धमकी
ही बाब महत्त्वाची आहे की, पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या चार दिवस आधी, 18 एप्रिल रोजी, सैफुल्लाहने पीओकेमधील रावळकोट येथे एक रॅली आयोजित केली होती, ज्यामध्ये त्याने भारत, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि हिंदूंविरुद्ध विष ओकले होते. जम्मू-काश्मीरमधून आर्टिकल 370 हटवण्याच्या निर्णयाला सैफुल्लाहने तीव्र विरोध केला होता आणि काश्मीरमध्ये जिहाद पसरवण्याची आणि नरसंहार घडवण्याची धमकी दिली होती.

टीआरएफ आयएसआयच्या सहकार्याने काम करते
पहलगाम दहशतवादी हल्ला ज्यांच्या दहशतवाद्यांनी घडवून आणला होता, ती रेझिस्टन्स फ्रंट - टीआरएफ ही दशतवादी संघटना पाकिस्तानी गुप्तचर संस्था आयएसआयच्या अगदी जवळची आहे. ही दहशतवादी संघटना 2019 मध्ये स्थापन झाली आणि 2023 मध्ये भारताने तिच्यावर बंदी घातली. टीआरएफ पाकिस्तानमधून जम्मू आणि काश्मीरमध्ये दहशतवादी कारवाया करणे, दहशतवाद्यांची भरती करणे, दहशतवाद्यांची घुसखोरी करणे आणि पाकिस्तानमधून जम्मू आणि काश्मीरमध्ये शस्त्रे आणि ड्रग्जची तस्करी करणे, स्थानिक काश्मिरींना भडकावणे, त्यांचे ब्रेनवॉश करणे आणि भारताविरुद्धच्या दहशतवादी योजनांमध्ये त्यांचा वापर करण्यात सहभागी आहे.

हेही वाचा - Pahalgam Attack: 'मला तुझा अभिमान आहे...', विनयची पत्नी हिमांशीचा व्हिडिओ पाहून तुमचेही डोळे पाणावतील

क्षेपणास्त्र चाचणी करण्याचे आदेश दिले
भारतासोबत वाढत्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर, पाकिस्तानने 24-25 एप्रिल रोजी त्यांच्या विशेष आर्थिक क्षेत्रात कराची किनाऱ्याजवळ जमिनीवरून जमिनीवर मारा करणाऱ्या क्षेपणास्त्राची चाचणी घेण्याची अधिसूचना जारी केली आहे. संबंधित भारतीय एजन्सी सर्व घडामोडींवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत. देशाच्या संरक्षण सूत्रांनी याबद्दल माहिती दिली आहे.

पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यामुळे संपूर्ण भारतात संतापाचे वातावरण आहे, तर, त्यामुळे पाकिस्तानमध्ये भीतीचे वातावरण आहे. भारत प्रत्युत्तर देऊ शकेल, अशी शक्यता पाकिस्तानला वाटत आहे. यामुळे पाकिस्तानी सैन्यही सतर्क आहे. बुधवारी रात्री, पाकिस्तानी हवाई दलाला काळजी होती की भारत पीओकेमध्ये हवाई हल्ला करू शकतो आणि कारण तेथे पीओकेमधील दहशतवादी संघटनेविरुद्ध प्रत्युत्तर देऊ शकतो. याचे कारण म्हणजे पीओकेमधील दहशतवादी संघटना लष्कर-ए-तैयबाचे लाँचिंग पॅड, जिथून अनेक दहशतवादी कारवाया केल्या जातात. यादरम्यान, आज पाकिस्तानने क्षेपणास्त्र चाचणीचा एक मोठा निर्णय घेतला आहे.


सम्बन्धित सामग्री