Bharat Gaurav Train: मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या उपस्थितीत मुंबईतील छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस रेल्वे स्थानकावरून भारत गौरव एक्सप्रेस ट्रेनला हिरवा झेंडा दाखवण्यात आला आहे. छत्रपती शिवाजी महाराजांचा गौरवशाली इतिहास दाखवण्यासाठी ही ट्रेन प्रवाशांसह रवाना झाली आहे. मध्य रेल्वेने सांगितले की या ट्रेनला प्रचंड प्रतिसाद मिळत आहे. आज निघालेल्या ट्रेनच्या सर्व जागा भरल्या आहेत. या टूरमध्ये शिवाजी महाराजांच्या जीवनाशी आणि वारशाशी संबंधित अनेक प्रतिष्ठित ठिकाणांचा समावेश असेल, ज्यामुळे प्रवाशांना मराठा इतिहास आणि संस्कृतीचा अनोखा अनुभव मिळेल.
एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, या प्रवासात एकूण 710 प्रवासी जाणार आहेत, त्यापैकी 480 प्रवासी स्लीपर क्लासमध्ये, 190 प्रवासी कम्फर्ट (3एसी) क्लासमध्ये आणि 40 प्रवासी सुपीरियर (2एसी) क्लासमध्ये असतील. पहिल्या दिवशी ही ट्रेन माणगाव रेल्वे स्थानकावर पोहोचेल. 6 दिवसांचा हा दौरा कसा असेल ते जाणून घेऊया -
हेही वाचा - 'मुंबई लोकल अपघाताची चौकशी व्हावी'; अनिल देशमुखांची मागणी
भारत गौरव ट्रेनचा 6 दिवसांचा दौरा -
दिवस-1 रायगड किल्ला; पुण्यात रात्रीचे जेवण आणि रात्रीचा मुक्काम.
दिवस-2 लाल महाल, कसबा गणपती आणि शिवसृष्टी, पुण्यात रात्रीचा मुक्काम.
दिवस-3 शिवनेरी, भीमाशंकर ज्योतिर्लिंग मंदिर, पुण्यात रात्रीचा मुक्काम.
दिवस-4 सातारा, प्रतापगड किल्ला.
दिवस-5 महालक्ष्मी मंदिर, पन्हाळा किल्ला.
दिवस-6 मुंबईमध्ये आगमन.
हेही वाचा - 'घटना नेमकी कशामुळे घडली? याची चौकशी रेल्वे विभागाने सुरू केली आहे' - मुख्यमंत्री फडणवीस
या ट्रेनमध्ये रायगड किल्ला, शिवनेरी किल्ला, प्रतापगड किल्ला, पन्हाळा किल्ला, लाल महाल, कसबा गणपती आणि शिवसृष्टी यासारख्या ऐतिहासिक स्थळांचा समावेश आहे, जे महान वारसा स्थळे आहेत. दोन अतिरिक्त आकर्षणांमध्ये भीमाशंकर ज्योतिर्लिंग आणि कोल्हापूरमधील महालक्ष्मी मंदिर यांचा समावेश आहे. सोयी आणि सुलभतेसह, ही ट्रेन प्रवाशांना महाराष्ट्राच्या वैभवशाली भूतकाळाचा आणि समृद्ध सांस्कृतिक वारशाचा शोध घेण्याचा एक अखंड अनुभव देते.