मुंबई: राज्यातील सरकारी शाळेतील शिक्षकांसाठी महत्त्वाची बातमी आहे. महाराष्ट्र सरकार सरकारी शाळांमधील शिक्षकांना वेगळी ओळख प्रदान करण्याच्या उद्देशाने गणवेश सुरू करण्याचा विचार करत आहे. राज्य शालेय शिक्षण मंत्री दादा भुसे यांच्या मते, ही योजना अद्याप पुनरावलोकनाधीन असून अंतिम निर्णय झालेला नाही.
शुक्रवारी दादा भुसे यांनी सांगितलं की, या प्रस्तावामुळे राज्यभर एकच गणवेश लागू होणार नाही. त्याऐवजी, जिल्हा किंवा तालुका पातळीवर गणवेश ठरवता येईल, ज्यामुळे प्रत्येक प्रदेशाला त्यांची स्वतःची ओळख प्रतिबिंबित करता येईल. आम्ही सध्या या कल्पनेच्या विविध पैलूंचे मूल्यांकन करत आहोत. संपूर्ण महाराष्ट्रात एकसमान मॉडेल लादण्याचा हेतू नाही तर स्थानिक पर्यायांचा शोध घेणे आहे, असेही त्यांनी म्हटलं आहे.
हेही वाचा - मालेगाव बॉम्बस्फोट प्रकरण : 17वर्षांनंतर सुनावणी संपली, लवकरच येणार निकाल
दरम्यान, शिक्षकांकडून सुरुवातीच्या प्रतिक्रिया सामान्यतः समर्थनीय आहेत. महाराष्ट्र राज्य प्राथमिक शिक्षक समितीचे कोषाध्यक्ष सुनील सांगळे यांनी सांगितले की, अद्याप या प्रस्तावावर कोणताही आक्षेप नाही. आम्हाला अधिकृत माहिती मिळाल्यानंतर आम्ही अधिक स्पष्टपणे प्रतिसाद देऊ, असे त्यांनी नमूद केले.
हेही वाचा - सट्ट्यात 60 हजार गमावले; मानसिक तणावात तरुणाची वाशी खाडीत उडी घेऊन आत्महत्या
नाशिकमधील प्राथमिक शिक्षक संघटनेचे सचिव संजीव बोरसे यांनी या कल्पनेचे स्वागत केले. गणवेशामुळे शिक्षकांना सहज ओळखता येईल, ज्यामुळे विद्यार्थी आणि पालक दोघांनाही फायदा होईल. तथापि, डिझाइन अंतिम करताना शिक्षक संघटनांचा सल्ला घ्यावा, असेही त्यांनी सांगितले. हा प्रस्ताव सल्लामसलत टप्प्यात आहे आणि शिक्षण विभाग भागधारकांशी चर्चा सुरू ठेवत असल्याने येत्या आठवड्यात अधिक स्पष्टता अपेक्षित आहे.