Stock Market Today: दलाल स्ट्रीटवर ‘ऑल इज नॉट वेल’; सेन्सेक्स 500 अंकांनी कोसळला, निफ्टीही गडगडला

जागतिक संकेत, आयटी आणि बँकिंग क्षेत्रातील दबावामुळे बाजारावर नकारात्मक परिणाम दिसून आला असून गुंतवणूकदारांमध्ये सावधगिरीचे वातावरण आहे.

Stock Market Today: दलाल स्ट्रीटवर ‘ऑल इज नॉट वेल’; सेन्सेक्स 500 अंकांनी कोसळला, निफ्टीही गडगडला

मुंबई:भारतीय शेअर बाजारात आठवड्याच्या चौथ्या व्यवहारदिनी म्हणजेच गुरुवारी, 23 एप्रिल 2026 रोजी जोरदार घसरणीसह सुरुवात झाली. प्रमुख निर्देशांक BSE Sensex आणि NSE Nifty 50 लाल निशाणावर उघडले. जागतिक बाजारातील नकारात्मक संकेत, आयटी क्षेत्रातील कमजोरी आणि गुंतवणूकदारांची सावध भूमिका यामुळे बाजारावर दबाव दिसून आला.

बीएसई सेन्सेक्स 532.83 अंकांनी किंवा 0.68 टक्क्यांनी घसरून 77,983.66 वर उघडला. तर निफ्टी 50 175.75 अंकांनी किंवा 0.72 टक्क्यांनी घसरून 24,202.5 वर सुरू झाला. सलग दुसऱ्या दिवशी बाजारात मोठी घसरण दिसून येत असल्याने गुंतवणूकदारांमध्ये चिंता वाढली आहे.

याआधी बुधवारी, 22 एप्रिल 2026 रोजीही बाजारात मोठी पडझड झाली होती. सेन्सेक्स 756.84 अंकांनी घसरून 78,516.49 वर बंद झाला होता, तर निफ्टी 198.50 अंकांनी खाली येत 24,378.10 वर स्थिरावला होता. या घसरणीमागे आयटी आणि बँकिंग क्षेत्रातील विक्रीचा दबाव प्रमुख कारण ठरला.

हेही वाचा: बांगलादेशात हिंदू आजही असुरक्षितच, साधूचा मृतदेह आढळला झाडाला लटकलेल्या अवस्थेत, नेमकं काय घडलं?

बीएसईमधील टॉप गेनर्समध्ये एनटीपीसी, इटर्नल, ट्रेंट, एशियन पेंट्स आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीज यांचा समावेश होता. तर टॉप लूजर्समध्ये एचसीएल टेक, महिंद्रा अँड महिंद्रा, टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस, टेक महिंद्रा आणि आयसीआयसीआय बँक हे शेअर्स होते.

सेक्टरनिहाय पाहता, निफ्टी 100, निफ्टी ऑटो, निफ्टी आयटी आणि निफ्टी बँक निर्देशांकात घसरण झाली. मात्र निफ्टी स्मॉलकॅप 100, निफ्टी मिडकॅप 100 आणि निफ्टी एफएमसीजी क्षेत्रात काही प्रमाणात तेजी दिसून आली. बुधवारी बीएसई बास्केटमधील केवळ 11 शेअर्स वाढीसह बंद झाले, तर 19 शेअर्समध्ये घसरण नोंदवली गेली.

विश्लेषकांच्या मते, जागतिक आर्थिक अनिश्चितता, कच्च्या तेलाच्या किमती आणि भू-राजकीय तणावामुळे पुढील काही दिवस शेअर बाजारात चढ-उतार कायम राहण्याची शक्यता आहे. त्यामुळे गुंतवणूकदारांनी सावधगिरीने व्यवहार करण्याचा सल्ला दिला जात आहे. 

(Disclaimer: शेअर बाजारातील गुंतवणूक जोखमीची आहे. नियम व अटी काळजीपूर्वक वाचा. जय महाराष्ट्र न्यूज कोणत्याही नफ्या-तोट्यास जबाबदार नाही. गुंतवणुकीपूर्वी तज्ज्ञांचा सल्ला घ्या!)

हेही वाचा: Ladki Bahin Yojana: 'लाडकी बहीण' योजनेत 'बोगस भावांचा' डल्ला! 12 हजार पुरुषांनी सरकारला लावला 23 कोटींचा चुना; वसुलीकडे प्रशासनाचं दुर्लक्ष?

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number