मुंबई मेट्रो प्रवाशांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. मेट्रो लाईन 1 (घाटकोपर-अंधेरी-वर्सोवा) वर गर्दीच्या वेळी प्रचंड गर्दी असते. मेट्रो प्रशासनाला ही गर्दी व्यवस्थापित करणे अत्यंत कठीण जात आहे. हे लक्षात घेता, या मार्गावर जास्त डबे असलेल्या गाड्या चालवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. मुंबई मेट्रो वन प्रायव्हेट लिमिटेड (एमएमओपीएल) ने या मार्गावर सहा डब्यांच्या गाड्या चालवण्याची घोषणा केली आहे.
या मार्गावर चार ऐवजी सहा डब्यांच्या गाड्या चालवण्याचा प्रस्ताव एमएमओपीएलने तयार केला आहे. या प्रस्तावानुसार, दोन अतिरिक्त कोच जोडल्याने या मार्गावरील गाड्यांची क्षमता सुमारे 30% वाढेल. यामुळे जनतेला गर्दीपासून दिलासा मिळेल. दुसरीकडे, व्यवस्थापनाला सुव्यवस्था राखणे सोपे होईल.
एमएमओपीएल अधिकाऱ्यांच्या मते, डब्यांची संख्या वाढवण्यासाठी प्लॅटफॉर्मच्या लांबीमध्ये आणि ट्रेनच्या वेळापत्रकात काही तांत्रिक बदल करावे लागतील. याव्यतिरिक्त, मेट्रोच्या सिग्नलिंग सिस्टीम आणि ट्रॅक ऑटोमेशन सिस्टीममध्ये सुधारणा आवश्यक असतील.