‘या’ देशात 1 लाखांपेक्षा अधिक निदर्शक रस्त्यावर, पोलिसांवर हल्ला, नेमकं काय घडलं?

स्थलांतर विरोधी कार्यकर्ते टॉमी रॉबिन्सन यांच्या बॅनरखाली 1,00,000 हून अधिक निदर्शकांनी मोर्चा काढला.

‘या’ देशात 1 लाखांपेक्षा अधिक निदर्शक रस्त्यावर, पोलिसांवर हल्ला, नेमकं काय घडलं?

ब्रिटनच्या अलीकडील इतिहासातील सर्वात मोठ्या निदर्शनांपैकी एक शनिवारी लंडनमध्ये घडले, जिथे स्थलांतर विरोधी कार्यकर्ते टॉमी रॉबिन्सन यांच्या बॅनरखाली 1,00,000 हून अधिक निदर्शकांनी मोर्चा काढला. निदर्शनांदरम्यान अनेक पोलिस अधिकाऱ्यांवर हल्ला झाल्याचेही पोलिसांनी सांगितले. पोलिसांच्या माहितीनुसार, युनायटेड द किंगडम मार्च नावाच्या या कार्यक्रमात सुमारे 1,10,000 लोकांनी भाग घेतला होता.

पोलिसांनी सांगितले की रॉबिन्सनचा 'युनाईट द किंगडम' मोर्चा, ज्यामध्ये सुमारे  एक लाख 10 हजार लोक उपस्थित होते, तो जवळच झालेल्या 'स्टँड अप टू रेसिझम' निषेधापासून वेगळा ठेवण्यात आला होता, ज्यामध्ये सुमारे 5,000 लोक सहभागी झाले होते. शनिवारी उजव्या विचारसरणीचे कार्यकर्ते टॉमी रॉबिन्सन यांनी आयोजित केलेल्या लंडन मोर्चात एक लाखाहून अधिक लोक सहभागी झाले होते. त्यांच्या समर्थकांच्या एका छोट्या गटाची निदर्शकांपासून त्यांना वेगळे करणाऱ्या पोलिस अधिकाऱ्यांशी झटापट झाली तेव्हा त्याला हिंसक वळण लागले.

हेही वाचा – Women's Asia Cup 2025: भारतीय महिला हॉकी संघ आशिया कपच्या अंतिम फेरीत; उद्या चीन संघाशी होणार सामना 

पोलिसांनी सांगितले की निदर्शनांदरम्यान अनेक अधिकाऱ्यांवर हल्ला करण्यात आला. प्रत्युत्तरादाखल, अतिरिक्त सैन्य तैनात करण्यात आले, ज्यात सुरक्षा उपकरणे परिधान केलेले अधिकारी आणि सुव्यवस्था पुनर्संचयित करण्यात मदत करण्यासाठी घोडेस्वार सैन्याचा समावेश होता.

हेही वाचा – Kolhapur News : 'मंदिराच्या मूळ रचनेचे नुकसान होता कामा नये', मंत्री माधुरी मिसाळ यांचे आदेश 

अनेक निदर्शकांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी संबंधित 'मेक अमेरिका ग्रेट अगेन' अशा टोप्या परिधान केल्या होत्या. पंतप्रधान केयर स्टारमर यांच्यावर टीका करणारे नारे लावले जात होते आणि 'त्यांना घरी पाठवा' असे संदेश लिहिलेले फलक देखील दिसले.

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number