Iran America War : इराणने अमेरिकेवर सिरीक या दक्षिणेकडील भागात एका विवाह समारंभादरम्यान एका घरावर बॉम्बहल्ला केल्याचा आरोप केला आहे. या हल्ल्यात एका लहान मुलासह किमान पाच जण ठार झाले आहेत. इराणच्या परराष्ट्र मंत्रालयाचे प्रवक्ते इस्माईल बघाई यांनी सांगितले की, बुधवारी पहाटे कुहेस्तक शहरातील एका निवासस्थानावर हा क्रूर हल्ला करण्यात आला. सिरिक काउंटीचे गव्हर्नर रेझा शाहिदियान यांनी सांगितले की, या घटनेत इतर 63 जण जखमी झाले असून, त्यापैकी 50 जण महिला आणि मुले आहेत. जखमींना जवळच असलेल्या मिनाब शहरातील रुग्णालयात हलवण्यात आले असून त्यांची प्रकृती स्थिर असल्याचे त्यांनी सांगितले.
दरम्यान, या स्फोटातून बचावलेल्या एका मुलाने सांगितले की, घटनास्थळी पोहोचण्यापूर्वीच त्याला लढाऊ विमानांचा आवाज ऐकू आला होता. "आम्ही तिथे पोहोचलो तेव्हा एक स्फोट झाला. तो अत्यंत तीव्र होता. विटा, दगड आणि सिमेंटचे तुकडे माझ्या चेहऱ्यावर आणि डोक्यावर आदळले आणि इतर अनेकजण जखमी झाले," असे त्यांनी सांगितले. "तिथे असलेले सर्वजण सामान्य नागरिक होते." 'इस्लामिक रिव्होल्युशनरी गार्ड कॉर्प्स'ने (IRGC) होर्मुझच्या सामुद्रधुनीतील व्यापारी जहाजांवर हल्ल्याचा प्रयत्न केल्यानंतर, अमेरिकन लष्कराने "इराणच्या लष्करी लक्ष्यांवर" हल्ल्यांची नवीन मोहीम जाहीर केली. त्यानंतरच हे वृत्त समोर आले आहे.
अमेरिकन लष्कराने सांगितले की, त्यांनी इराणची हवाई संरक्षण केंद्रे, रडार यंत्रणा, सागरी मालमत्ता व सुविधा, सुरुंग पेरण्याची क्षमता आणि दळणवळण केंद्रे यांना लक्ष्य केले. सप्ताहाच्या शेवटी झालेल्या गोळीबाराच्या घटनांनंतर हे हल्ले करण्यात आले आहेत. तसेच, होर्मुझच्या सामुद्रधुनीवरून सुरू असलेल्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर हे घडले आहे. 28 फेब्रुवारी रोजी अमेरिका आणि इस्रायलने इराणविरुद्ध युद्ध सुरू केल्यापासून इराणने या सामुद्रधुनीची नाकेबंदी केली आहे. इराणचे प्रवक्ते बघाई यांनी अमेरिकेच्या ताज्या हल्ल्यांना प्रत्युत्तर देण्याचे आश्वासन दिले. "ही क्रूरता त्याआधी घडलेल्या अत्याचारांच्या मालिकेपासून वेगळी करता येणार नाही," असे म्हणत त्यांनी युद्धाच्या पहिल्या दिवशी मिनाब आणि लामेर्द शहरांवर झालेल्या हल्ल्यांकडे निर्देश केला. मिनाबमध्ये अमेरिकन सैन्याने एका प्राथमिक शाळेवर हल्ला करून 150 हून अधिक लोकांचा बळी घेतला, तर लामेर्दमध्ये एका क्रीडा संकुलावर हल्ला करून किमान 21 जणांना ठार केले.
कुहेस्ताकव्यतिरिक्त, निम-सरकारी 'तस्निम' वृत्तसंस्थेने देशाच्या दक्षिणेकडील भागांत ज्यात कोनारक, बंदर अब्बास आणि केशम बेटाचा समावेश आहे. आणखी स्फोट झाल्याचे वृत्त दिले. इराणच्या लष्कराने सांगितले की, त्यांनी जॉर्डन, बहरीन आणि इराकमधील अमेरिकन तळ व मालमत्तेवर हल्ले करून प्रत्युत्तर दिले. कुवेतनेही ड्रोन रोखल्याची माहिती समोर येत आहे.