IndiGo Flight Bomb Threat: कोलकात्याच्या नेताजी सुभाषचंद्र बोस आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर आज सकाळी इंडिगोच्या एका विमानात बॉम्ब असल्याची धमकी मिळाल्याने मोठी खळबळ उडाली. या घटनेमुळे विमानतळ परिसरात काही काळ तणावाचे वातावरण निर्माण झाले होते. विमानतळ संचालकांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सकाळी 9:15 वाजता कोलकाताहून उड्डाण घेणाऱ्या इंडिगोच्या विमान क्रमांक 6E3074 मध्ये ही धमकी मिळाली. विमानात बॉम्ब असल्याची बातमी वाऱ्यासारखी पसरताच प्रवाशांमध्ये प्रचंड घबराट पसरली आणि एकच गोंधळ उडाला.
शौचालयात सापडली धमकीची चिठ्ठी
विमानाचे उड्डाण होण्यापूर्वी क्रू मेंबर्स नियमित तपासणी करत असताना त्यांना विमानातील शौचालयाच्या डब्यात कागदाचा एक तुकडा सापडला. या कागदावर "विमानात बॉम्ब आहे," असा स्पष्ट उल्लेख करणारी धमकीची चिठ्ठी लिहिलेली होती. ही बाब तातडीने वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या निदर्शनास आणून देण्यात आली. खबरदारीचा उपाय म्हणून हे विमान तातडीने मुख्य धावपट्टीवरून हलवून 'आयसोलेशन बे'मध्ये नेण्यात आले, जेणेकरून इतर विमानांना कोणताही धोका पोहोचू नये.
हेही वाचा - Students Killed In Accident: महामार्ग रक्ताळला; भरधाव कारने आधी दुचाकीला उडवलं, मग कंटेनरला धडकली; सात तरुणांचा करुण अंत
प्रवाशांना तातडीने बाहेर काढले आणि तपास सुरू
धमकी मिळाल्यानंतर सुरक्षा यंत्रणांनी तत्परता दाखवत विमानात उपस्थित असलेल्या सर्व प्रवाशांना सुरक्षितपणे बाहेर काढले. प्रवाशांच्या सामानाची आणि संपूर्ण विमानाची बॉम्ब शोधक व नाशक पथकाकडून (BDDS) कसून तपासणी करण्यात आली. ही चिठ्ठी कोणी ठेवली आणि त्यामागे कोणाचा हात आहे, याचा शोध घेण्यासाठी सीसीटीव्ही फुटेज आणि प्रवाशांच्या यादीची तपासणी सुरक्षा यंत्रणांकडून केली जात आहे. सध्या विमानाची तपासणी प्रक्रिया सुरू असून अद्याप कोणतीही संशयास्पद वस्तू सापडलेली नाही.
सुरक्षेच्या दृष्टीने कठोर पावले
विमानतळ अधिकाऱ्यांनी स्पष्ट केले की, प्रवाशांची आणि विमानाची सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी मानक कार्यप्रणालीनुसार (SOP) सर्व आवश्यक खबरदारीचे उपाय योजले जात आहेत. या अचानक उद्भवलेल्या संकटामुळे संबंधित विमानाचे उड्डाण थांबवण्यात आले असून, त्यामुळे प्रवाशांना मोठ्या गैरसोयीला सामोरे जावे लागत आहे. विमानतळ प्रशासनाने प्रवाशांना संयम राखण्याचे आवाहन केले असून सुरक्षेच्या कारणास्तव तपास पूर्ण झाल्याशिवाय विमानाला प्रवासाची परवानगी दिली जाणार नाही.