Sunday, June 15, 2025 12:14:40 PM

Mumbai Weather: आज मुंबईत मुसळधार पाऊस पडेल का?, आयएमडीने वर्तवला हवामान अंदाज

मुंबईतील मुसळधार पावसानंतर काही दिवसांनी भारतीय हवामान खात्याने बुधवारी 28 मे रोजी आर्थिक राजधानीत सर्वसाधारणपणे ढगाळ वातावरण आणि मुसळधार पाऊस पडण्याचा अंदाज वर्तवला आहे.

mumbai weather आज मुंबईत मुसळधार पाऊस पडेल का आयएमडीने वर्तवला हवामान अंदाज

मुंबई : मुंबईतील मुसळधार पावसानंतर काही दिवसांनी भारतीय हवामान खात्याने बुधवारी 28 मे रोजी आर्थिक राजधानीत सर्वसाधारणपणे ढगाळ वातावरण आणि मुसळधार पाऊस पडण्याचा अंदाज वर्तवला आहे. काही ठिकाणी मेघगर्जनेसह किंवा विजांच्या कडकडाटासह जोरदार वारे येण्याची शक्यता आहे असेही त्यात म्हटले आहे.

हवामान विभागाच्या मते, दिवसाचे किमान तापमान 24 अंश सेल्सिअस राहण्याची शक्यता आहे, तर कमाल तापमान 31 अंश सेल्सिअसच्या आसपास राहण्याची शक्यता आहे. आयएमडीच्या हवामान अंदाजानुसार, 27 मे ते 2 जून दरम्यान कोकण, गोवा आणि मध्य महाराष्ट्रात ढगांच्या कडकडाटासह हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. 27 ते 29 मे दरम्यान मध्य महाराष्ट्रात काही ठिकाणी आणि 27 मे ते 2 जून दरम्यान कोकण आणि गोव्यात काही ठिकाणी मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. 27 मे रोजी मध्य महाराष्ट्रातील कोकण आणि घाट भागात एकाकी अतिमुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे, असे हवामान खात्याने म्हटले आहे.

हेही वाचा : संभाजीनगरात दरवर्षी 6 ते 7 महिलांचा हुंडाबळी तर दीड हजारांच्यापेक्षा जास्त महिलांचा छळ

पंपिंग स्टेशन चालकांना बीएमसीने दंड ठोठावला
बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (बीएमसी) मंगळवारी दहापैकी चार मिनी पंपिंग स्टेशनच्या चालकांना एक दिवसापूर्वी झालेल्या मुसळधार पावसामुळे शहरातील प्रमुख ठिकाणी साचलेले पाणी काढून टाकण्यासाठी पंप बसवून ते चालवण्यात अयशस्वी ठरल्याबद्दल दंड ठोठावला. सोमवारी मुंबईत मुसळधार पाऊस पडल्यानंतर अनेक ठिकाणी पाणी साचल्याची घटना घडली. अनेक भागात वाहने आणि रेल्वे वाहतूक विस्कळीत झाली. बीएमसीने म्हटले आहे की, हिंदमाता, गांधी मार्केट, यलो गेट आणि चुनाभट्टी या चार ठिकाणांवरील मिनी पंपिंग स्टेशन ऑपरेटर्सना प्रत्येकी 10 लाख रुपयांचा दंड ठोठावण्यात आला आहे .

आचार्य अत्रे चौकात मुंबई मेट्रो
मुंबई मेट्रो रेल कॉर्पोरेशनने (एमएमआरसी) मंगळवारी स्पष्ट केले की, आचार्य अत्रे चौक मेट्रो स्टेशनच्या आत पाणी शिरणे हे अचानक घडलेल्या घटनेमुळे घडले होते, जे रोखता आले नाही. भूमिगत मेट्रो सिस्टीममध्ये कोणतीही सुरक्षितता समस्या नाही असे त्यांनी ठामपणे सांगितले. एमएमआरसीच्या व्यवस्थापकीय संचालक अश्विनी भिडे म्हणाल्या की, भूमिगत मेट्रोमध्ये सुरक्षेचा कोणताही प्रश्न नाही, सोमवार सकाळच्या घटनेनंतर सर्व मानक कार्यपद्धती (एसओपी) पाळण्यात आल्या. मुंबई मेट्रोच्या लाईन 3 वरील अ‍ॅक्वा लाईन स्टेशनमध्ये पावसाचे पाणी साचल्याने सोमवारी आचार्य अत्रे चौक मेट्रो स्टेशन ते वरळी दरम्यानची वाहतूक थांबवण्यात आली.


सम्बन्धित सामग्री