पश्चिम बंगालमधील नंदीग्राम आणि रेजीनगर या दोन विधानसभा मतदारसंघांतील पोटनिवडणुकीसाठी मतदान सुरू असतानाच एक मोठी राजकीय घडामोड समोर आली आहे. आम जनता उन्नयन पार्टीचे (AJUP) प्रमुख आणि आमदार हुमायूं कबीर यांना मतदानाचा हक्क बजावल्यानंतर पोलिसांनी तातडीने ताब्यात घेत अटक केली. मतदानाच्या वेळी कायदा आणि सुव्यवस्थेचा प्रश्न निर्माण केल्याचा तसेच प्रक्रियेत अडथळा आणल्याचा ठपका त्यांच्यावर ठेवण्यात आला आहे. मतदानानंतर त्यांनी माध्यमांशी बोलताना स्थानिक पोलिसांच्या भूमिकेवर तीव्र संताप व्यक्त केला होता. पोलिसांनी कबीर यांना त्यांच्या कार्यालयातून ताब्यात घेतले, ज्या वेळी पोलीस अधिकारी आणि कबीर यांच्यात जोरदार बाचाबाची झाली. त्यानंतर त्यांना रेजीनगर पोलीस ठाण्यात नेऊन अधिकृतपणे अटक करण्यात आली.
“पोलीसच मतदानात हस्तक्षेप करत आहेत;” कबीर यांचा सनसनाटी आरोप
मतदान केंद्रावरून बाहेर पडल्यानंतर प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना हुमायूं कबीर यांनी प्रशासनावर गंभीर आरोप केले. “पोलीस यंत्रणेचे मुख्य काम नागरिकांना सुरक्षा देणे हे आहे; मात्र रेजीनगरमधील काही बूथवर पोलीस स्वतःच मतदान प्रक्रियेत हस्तक्षेप करत आहेत,” असा दावा त्यांनी केला. 23 एप्रिल रोजी पार पडलेल्या निवडणुका अत्यंत शांततेत पार पडल्या होत्या, मग आताच पोलिसांकडून अशी गडबड का केली जात आहे, असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला. मतदानाच्या आधीपासूनच आपल्या पक्षाच्या कार्यकर्त्यांना विनाकारण त्रास दिला जात होता, ज्यामुळे पक्षाला बहुतांश प्रचार केवळ सोशल मीडियाच्या माध्यमातूनच करावा लागला होता, अशी खंतही त्यांनी बोलून दाखवली.
मुलाच्या निवडणुकीसाठी उतरले मैदानात
विशेष म्हणजे, हुमायूं कबीर यांनी यापूर्वी याच रेजीनगर मतदारसंघातून विजय मिळवला होता. मात्र, दुसऱ्या मतदारसंघातून निवडून आल्यानंतर त्यांनी ही जागा रिकामी केली होती. सध्या या जागेवर त्यांचा मुलगा निवडणूक लढवत असून मुलाच्या विजयासाठी कबीर संपूर्ण ताकदीने मैदानात उतरले होते.
हेही वाचा – झुरळांची गोची! न्यायालयाने आरोपांपेक्षा पुराव्याला दिले महत्त्व
पश्चिम बंगालमधील नंदीग्राम व रेजीनगर या दोन जागांसह देशभरातील एकूण 6 विधानसभा मतदारसंघांमध्ये आज पोटनिवडणुकीसाठी मतदान पार पडले. या सर्व जागांचा निकाल 9 ऑक्टोबर रोजी जाहीर होणार आहे. मतदानाच्या दिवशीच आमदाराला अटक झाल्याने संपूर्ण बंगालच्या राजकीय वर्तुळात मोठी खळबळ उडाली असून आता सगळ्यांचे लक्ष निकालाकडे लागले आहे.
जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.