मनोज जरांगे पाटीलांनी समोर आणलेल्या ऑडिओ क्लिपवर उदय सामंत यांची आक्रमक प्रतिक्रिया; नेमकं काय म्हणाले?

Uday Samant’s aggressive reaction to audio clip brought forward by Manoj Jarange Patil Maharashtra Politics marathi news
मनोज जरांगे पाटीलांनी समोर आणलेल्या ऑडिओ क्लिपवर उदय सामंत यांची आक्रमक प्रतिक्रिया; नेमकं काय म्हणाले?
Uday Samant on Manoj Jarange audio clip

महाराष्ट्राच्या राजकारणात अलीकडेच समोर आलेल्या एका ऑडिओ क्लिपमुळे राजकीय वातावरण ढवळून निघाले आहे. मराठा आरक्षण आंदोलनाशी संबंधित असलेल्या या वादग्रस्त ऑडिओ क्लिपवरून महायुतीच्या गोटातून विविध प्रतिक्रिया येत असतानाच, आता उद्योगमंत्री उदय सामंत यांनी या संपूर्ण प्रकरणावर पहिली अधिकृत प्रतिक्रिया दिली आहे. ही ऑडिओ क्लिप अत्यंत संशयास्पद असून, याद्वारे समाजात सामाजिक तेढ निर्माण करण्याचा आणि मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना नाहक बदनाम करण्याचा जाणीवपूर्वक कट रचला गेला आहे का, याचा सखोल तपास होणे गरजेचे आहे, अशी ठाम भूमिका त्यांनी मांडली आहे.

सायबर आणि फॉरेन्सिक तपासणीची मागणी

या ऑडिओ क्लिपची सत्यता पडताळण्यासाठी राज्य सरकारने तातडीने पावले उचलली पाहिजेत, असे स्पष्ट करत उदय सामंत यांनी सायबर सेल आणि विशेष तपास पथकाकडून (SIT) या प्रकरणाची उच्चस्तरीय चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. क्लिपमधील संभाषण नेमके कोणाचे आहे, आवाज खरेच संबंधित नेत्यांचे आहेत की त्यात कृत्रिम फेरफार करण्यात आला आहे, हे वैज्ञानिक आणि फॉरेन्सिक तपासातूनच स्पष्ट झाले पाहिजे. या क्लिपमधील संदर्भांचा आधार घेऊन एकनाथ शिंदे आणि त्यांच्या कुटुंबाच्या नावाचा संबंध विनाकारण जोडला जात आहे, ज्यामुळे जनतेमध्ये संभ्रम निर्माण होत असून या संपूर्ण प्रकाराची दूध का दूध आणि पाणी का पाणी झालेच पाहिजे, असा आग्रह त्यांनी धरला.

हेही वाचा – ‘ऑडिओ क्लिपची सत्यता तपासण्यासाठी SIT लावा…’; जरांगे पाटलांच्या ऑडिओ क्लिपवर भाजपची पहिली प्रतिक्रिया

आंदोलन चिरडण्याचा प्रयत्न आणि षडयंत्रामागील चेहऱ्यांचा छडा लावण्याचे आवाहन

एकनाथ शिंदे यांनी मराठा आरक्षण आंदोलनादरम्यान अत्यंत संयमाने आणि कुशलतेने परिस्थिती हाताळली होती, याची आठवण करून देत उदय सामंत म्हणाले की, या ऑडिओ क्लिपच्या माध्यमातून नेमके कोणते षडयंत्र रचले जात होते आणि मराठा आंदोलनाला वेगळे वळण देण्याचा किंवा ते चिरडण्याचा कुणी प्रयत्न केला का, याचा छडा लागला पाहिजे. ऑडिओ क्लिपमधील आर्थिक व्यवहारांचे दावे आणि इतर उल्लेखांवर आधीच स्पष्टीकरण आले असले, तरी यामागील नेमका राजकीय उद्देश काय होता, हे जनतेसमोर येणे आवश्यक आहे. पोलिसांनी आणि तपास यंत्रणांनी या प्रकरणाचा सोक्षमोक्ष लावावा, जेणेकरून यामागची सर्व सत्यता महाराष्ट्राच्या समोर येईल, असे त्यांनी स्पष्ट केले.

जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.

Home
Photo
Webstory
Videos
Exit mobile version