मोठी बातमी! 3000 वाहने घेऊन जाणारे मालवाहू जहाज पॅसिफिक महासागरात बुडाले

हे जहाज चीनहून मेक्सिकोला जात होते. या जहाजात 3 हजार नवीन वाहने होती. याशिवाय 800 इलेक्ट्रिक वाहनांचाही समावेश होता. आगीनंतर दुसऱ्या जहाजाने क्रू मेंबर्सना वाचवले.

मोठी बातमी! 3000 वाहने घेऊन जाणारे मालवाहू जहाज पॅसिफिक महासागरात बुडाले
Edited Image, X

Cargo Ship Sinks In Pacific Ocean: लंडनमधील एका शिपिंग कंपनीचे एक मालवाहू जहाज पॅसिफिक महासागरात बुडाल्याची बातमी आहे. या जहाजाचे नाव 'मॉर्निंग मिडास' असे सांगितले जात आहे. मालवाहू जहाजाला आग लागली. त्यानंतर ते समुद्रात बुडाले. हे जहाज चीनहून मेक्सिकोला जात होते. या जहाजात 3 हजार नवीन वाहने होती. याशिवाय 800 इलेक्ट्रिक वाहनांचाही समावेश होता. आगीनंतर दुसऱ्या जहाजाने क्रू मेंबर्सना वाचवले. आग इतकी भीषण होती की ती विझवता आली नाही. इलेक्ट्रिक वाहनांमध्ये लिथियम-आयन बॅटरी असतात. या सामान्यतः सुरक्षित असतात, परंतु जेव्हा त्या खराब होतात तेव्हा त्या जास्त गरम होतात. एकंदरीत, असे मानले जाते की जहाजात आग इलेक्ट्रिक वाहनांमध्ये बसवलेल्या लिथियम बॅटरीमुळे लागली होती. हे जहाज 2006 मध्ये बांधले गेले होते. ते 600 फूट लांब होते.

हेही वाचा – अंतराळात यशस्वी झेप घेतल्यानंतर शुभांशू शुक्लाचे आई-वडील झाले भावूक, पहा हृदयस्पर्शी क्षण

मालवाहू जहाजाला आग – 

लंडनस्थित शिपिंग कंपनी झोडियाक मेरीटाईमच्या मते, अलास्कातील अलेउशियन बेट साखळीजवळील पाण्यात हे जहाज बुडाले. असोसिएटेड प्रेसच्या मते, खराब हवामानामुळे आग वाढली, त्यानंतर जहाज पाण्यात एका बाजूला झुकले आणि नंतर ते बुडाले. मॉर्निंग मिडास नावाचे हे जहाज जमिनीपासून 416 मैल अंतरावर 16404 फूट खोलीवर बुडाले आहे. 3 जून 2025 रोजी या जहाजाला आग लागली. त्यानंतर जहाज एका बाजूला झुकले. जहाजातील क्रू आणि इतर कर्मचाऱ्यांसह 22 जणांना दुसऱ्या जहाजाने वाचवले. हे जहाज 26 मे रोजी चीनमधील यंताई येथून मेक्सिकोला रवाना झाले.

हेही वाचा – DGCA च्या चौकशीत मोठा खुलासा! प्रमुख विमानतळांवरील विमान वाहतूक व्यवस्थेत आढळल्या अनेक त्रुटी

दरम्यान, मालवाहू जहाज समुद्रात बुडाल्यानंतर, यूएस कोस्ट गार्डच्या प्रवक्त्याने सांगितले की, जहाजाच्या मागील बाजूस इलेक्ट्रिक वाहनांनी भरलेल्या डेकमधून धुराचे मोठे ढग बाहेर येताना दिसले. अधिकारी कॅमेरॉन स्नेल म्हणाले की, प्रदूषणाशी संबंधित कोणत्याही समस्येला तोंड देण्यासाठी अमेरिकन तटरक्षक दलाची जहाजे पूर्णपणे सज्ज आहेत. एपी नुसार, जहाजाची व्यवस्थापन कंपनी, झोडियाक मेरीटाईम, अतिरिक्त मदतीसाठी प्रदूषण प्रतिसाद वाहने देखील पाठवेल. 
 

Advertisement
Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number