पुण्यात गेल्या काही दिवसांपासून स्पर्धा परीक्षेची तयारी करणाऱ्या MPSC विद्यार्थ्यांचे आंदोलन तीव्र झाले आहे. प्रश्नपत्रिका फुटल्याच्या (पेपर लीक) घटनेमुळे पेटलेल्या या वादात आमदार रोहित पवार यांच्या नेतृत्वाखाली विद्यार्थ्यांनी प्रशासनासमोर आपल्या विविध रास्त मागण्या मांडल्या आहेत. या आंदोलनाला पाठिंबा देण्यासाठी राज्यातील विविध राजकीय पक्षांच्या नेत्यांनी भेटी दिल्या आहेत. दरम्यान, महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी 5 ऑक्टोबर रोजी आंदोलनस्थळी भेट देऊन विद्यार्थ्यांना दिलेल्या आश्वासनाची पूर्तता करत थेट राज्याच्या मुख्यमंत्र्यांशी या विषयावर सविस्तर चर्चा केली आहे.
‘X’ वर पोस्ट करत राज ठाकरे यांनी दिली माहिती
मुख्यमंत्र्यांसोबत झालेल्या या बैठकीनंतर राज ठाकरे यांनी ‘X’ (पूर्वीचे ट्विटर) या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर पोस्ट शेअर करत विद्यार्थ्यांशी संवाद साधला. आपल्या पोस्टमध्ये त्यांनी लिहिले, “5 ऑक्टोबर रोजी पुण्यात MPSC विद्यार्थ्यांची भेट घेतली होती, तेव्हा तुमच्या समस्यांबाबत मुख्यमंत्र्यांशी बोलेन असे आश्वासन दिले होते. आपल्या मूळ जिल्ह्यांपासून आणि कुटुंबापासून दूर राहून सरकारी नोकरीसाठी तरुण-तरुणी करत असलेला संघर्ष अत्यंत वेदनादायी आहे. आज मुख्यमंत्र्यांशी यावर सविस्तर चर्चा झाली असून ते पूर्णपणे सकारात्मक आहेत. लवकरच MPSC भरतीबाबत चांगली बातमी मिळेल; त्यामुळे विद्यार्थ्यांनी संयम बाळगावा.”
हेही वाचा – मोठी बातमी! शिवसेनेत नाराजीचा सूर; बडा नेता ठाकरेंच्या गोटात परतणार? एकनाथ शिंदे संतापले, म्हणाले…
पुण्यातील भेटीदरम्यान विद्यार्थ्यांना दिली होती वास्तवाची जाणीव
आमदार रोहित पवार यांच्या नेतृत्वाखाली सुरू असलेल्या या आंदोलनाला भेट दिली तेव्हा राज ठाकरे यांनी विद्यार्थ्यांच्या पाठीशी खंबीरपणे उभे राहतानाच त्यांना जमिनीवरील वास्तवाचीही जाणीव करून दिली होती. कोणत्याही पक्षाचे सरकार आले तरी एकाच वेळी 70,000 सरकारी पदांची भरती करणे शक्य नसते, हे कटू सत्य त्यांनी रोहित पवार यांच्या उपस्थितीतच स्पष्ट केले होते. मात्र, विद्यार्थ्यांवर होणारा अन्याय दूर करण्यासाठी शासन पातळीवर योग्य तो तोडगा काढण्याचे आश्वासन त्यांनी दिले होते.
विद्यार्थ्यांच्या आशा पल्लवित; आंदोलनाचा पुढील टप्पा महत्त्वाचा
मनसे अध्यक्षांनी मुख्यमंत्र्यांशी साधलेल्या संवादामुळे आणि सकारात्मक बातमी मिळण्याच्या दिलेल्या आश्वासनामुळे MPSC विद्यार्थ्यांमध्ये आशेचे वातावरण निर्माण झाले आहे. पेपर लीक प्रकरणांवर कडक कारवाई, नियमित परीक्षा वेळापत्रक आणि पारदर्शक भरती प्रक्रिया या मागण्यांवर सरकार काय निर्णय घेते, याकडे संपूर्ण राज्यातील लाखो स्पर्धा परीक्षा परीक्षार्थींचे लक्ष लागले आहे.
जय महाराष्ट्र न्यूजवर ताज्या बातम्या आणि ब्रेकिंग न्यूज वाचा. अधिक माहितीसाठी भारताच्या बातम्या ब्राउझ करा.