धक्कादायक! लसीकरणासाठी माहेरी जाण्यावरून वाद; सासऱ्याने काठीने मारहाण करत 8 महिन्यांच्या गर्भवती सुनेला संपवलं

लसीकरणासाठी आपल्या माहेरी जाऊ इच्छिणाऱ्या अवघ्या 20 वर्षीय गर्भवती सुनेला तिच्याच सासऱ्याने काठीने निर्दयपणे मारहाण करून संपवलं.

धक्कादायक! लसीकरणासाठी माहेरी जाण्यावरून वाद; सासऱ्याने काठीने मारहाण करत 8 महिन्यांच्या गर्भवती सुनेला संपवलं
pregnant woman Death

उत्तर प्रदेशातील श्रावस्ती जिल्ह्यातून कौटुंबिक नात्यांना काळीमा फासणारी एक अत्यंत संतापजनक आणि दुःखद बातमी समोर आली आहे. लसीकरणासाठी आपल्या माहेरी जाऊ इच्छिणाऱ्या अवघ्या 20 वर्षीय गर्भवती सुनेला तिच्याच सासऱ्याने काठीने निर्दयपणे मारहाण करून संपवलं. या अमानुष घटनेमुळे श्रावस्तीमधील सिरसिया पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येणाऱ्या ‘बनकटवा कला’ गावात मोठी खळबळ उडाली असून, या क्रूर कृत्यामुळे संपूर्ण परिसरातून संताप व्यक्त केला जात आहे.

माहेरी जाण्याच्या मुद्यावरून सासऱ्यासोबत झाला होता वाद

पोलिसांकडून मिळालेल्या सविस्तर माहितीनुसार, मृत सून सबिना ही आठ महिन्यांची गर्भवती होती आणि तिचा पती सुरक्षेच्या कारणास्तव किंवा रोजगारासाठी इतर राज्यात मजुरीचे काम करतो. बुधवारी सकाळी सबिनाला तिच्या आरोग्याशी संबंधित लसीकरणासाठी आपल्या माहेरी जायचे होते. मात्र, आरोपी सासरा निरमली याने तिला माहेरी जाण्यास स्पष्ट नकार दिला आणि तिने जवळच्याच सिरसिया सामुदायिक आरोग्य केंद्रात जाऊन लस घ्यावी, असा आग्रह धरला. या छोट्याशा कारणावरून दोघांमध्ये वाद सुरू झाला, ज्याने काही वेळातच अत्यंत हिंसक रूप धारण केले.

डोक्यावर काठीने केले सपासप वार

वादाच्या भरात संतापलेल्या सासऱ्याने घरातील काठी उचलून गर्भवती सबिनाच्या डोक्यावर अनेक जोरदार वार केले. या प्राणघातक हल्ल्यात सबिना गंभीर जखमी होऊन रक्ताच्या थारोळ्यात खाली कोसळली आणि तिचा जागीच मृत्यू झाला. घटनेची माहिती मिळताच सिरसिया पोलीस ठाण्याचे स्टेशन हाऊस ऑफिसर दीपक कुमार दुबे आपल्या पथकासह आणि फॉरेन्सिक टीमसह तातडीने घटनास्थळी दाखल झाले. अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक (ASP) चंद्रकेश सिंग आणि सर्कल ऑफिसर (CO) आलोक सिंग यांनीही घटनास्थळाला भेट देऊन परिस्थितीचा आढावा घेतला. पोलिसांनी मृतदेह ताब्यात घेऊन शवविच्छेदनासाठी पाठवून दिला आहे.

हेही वाचा – तीन मुलांना अन् पतीला सोडलं, प्रियकरासोबत मुंबईत आली; नाल्यातील दृश्याने उडाली खळबळ

आरोपी सासरा अटकेत

अतिरिक्त पोलीस अधीक्षक चंद्रकेश सिंग यांनी माध्यमांना माहिती देताना सांगितले की, प्राथमिक तपासात माहेरी जाण्याच्या कारणावरून हा वाद झाल्याचे निष्पन्न झाले आहे. पोलिसांनी त्वरित कारवाई करत आरोपी सासरा ‘निरमली’ याला अटक केली आहे. मृत महिलेच्या माहेरकडील कुटुंबीयांकडून अधिकृत तक्रार प्राप्त झाल्यानंतर याप्रकरणी संबंधित कलमांखाली एफआयआर दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतर मृत्यूचे नेमके कारण स्पष्ट होईल आणि त्यानुसार पुढील कठोर कायदेशीर पावले उचलली जातील, असे पोलिसांनी स्पष्ट केले आहे.

Home
Photo
Webstory
Videos
TV Number
TV Number
TV Number
TV Number